TSM
Taiwan Semiconductor Manufacturing Company Limited · Technology · Semiconductors
Các yếu tố đầu vào động lượng (các nhà quản lý tương đương):
độ rộng cổ đông +2.7% ·
dòng cổ phần +3.5% ·
vị thế mới ròng +2.6%
· công thức
Tích lũy rộng: số cổ phần tăng trên nhiều bên nắm giữ hơn
Tất cả số liệu sở hữu: chỉ các nhà quản lý 13F được theo dõi, vị thế cổ phiếu thường, kỳ báo cáo Q3 2025
| Quý | Người nắm giữ | Δ | Cổ phần | Giá trị được báo cáo | Mới | Thoát vị thế |
|---|---|---|---|---|---|---|
| Q2 2026 | 191 | +2 | 544.31M | $258.00B | +5 | −5 |
| Q1 2026 | 193 | +2 | 558.25M | $187.56B | +5 | −3 |
| Q4 2025 | 189 | -1 | 558.26M | $169.14B | n/a | −1 |
| Q3 2025 | 38 | +1 | 267.84M | $74.80B | +1 | n/a |
| Q2 2025 | 34 | +5 | 182.63M | $41.37B | +5 | n/a |
| Q1 2025 | 26 | -3 | 103.51M | $17.18B | +1 | −4 |
| Q4 2024 | 29 | +2 | 120.06M | $23.71B | +3 | −1 |
| Q3 2024 | 26 | +2 | 113.72M | $18.44B | +3 | −1 |
| Q2 2024 | 24 | n/a | 121.56M | $21.13B | n/a | n/a |
| # | Nhà quản lý | Cổ phần | Δ cổ phần | Giá trị | Tỷ trọng của họ | Đang nắm giữ | ||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | Fidelity (FMR) ✦ | 73.19M | +19.2% | $20.44B | 1.1% | ▲ Add | 2 | SEC ↗ ×8 |
| 2 | JPMorgan Chase ✦ | 48.98M | n/a | $13.68B | 0.4% | n/c | 1 | SEC ↗ ×42 |
| 3 | Capital World Investors ✦ | 27.74M | -13.0% | $7.75B | 1.1% | ▼ Trim | 6 | SEC ↗ |
| 4 | Fisher Asset Management ✦ | 17.83M | +0.9% | $4.98B | 1.8% | ▲ Add | 6 | SEC ↗ |
| 5 | BlackRock ✦ (thụ động) | 17.18M | +19.0% | $4.80B | 0.1% | ▲ Add | 2 | SEC ↗ ×16 |
| 6 | Morgan Stanley ✦ | 15.09M | n/a | $4.21B | 0.3% | n/c | 1 | SEC ↗ ×21 |
| 7 | Goldman Sachs Group ✦ | 12.13M | n/a | $3.39B | 0.5% | n/c | 1 | SEC ↗ ×5 |
| 8 | T. Rowe Price ✦ | 11.48M | -13.5% | $3.20B | 0.3% | ▼ Trim | 6 | SEC ↗ ×3 |
| 9 | Coatue Management ✦ | 8.07M | +0.1% | $2.25B | 5.5% | ▲ Add | 6 | SEC ↗ ×9 |
| 10 | Wellington Management ✦ | 5.86M | -8.4% | $1.64B | 0.3% | ▼ Trim | 6 | SEC ↗ ×9 |
| 11 | Tiger Global Management ✦ | 4.58M | 0.0% | $1.28B | 4.0% | Held | 6 | SEC ↗ |
| 12 | Viking Global Investors ✦ | 3.94M | -8.9% | $1.10B | 2.9% | ▼ Trim | 4 | SEC ↗ |
| 13 | Lone Pine Capital ✦ | 3.05M | -11.2% | $852.50M | 6.2% | ▼ Trim | 6 | SEC ↗ |
| 14 | Arrowstreet Capital ✦ | 2.80M | -20.6% | $782.33M | 0.5% | ▼ Trim | 6 | SEC ↗ |
| 15 | Point72 Asset Management ✦ | 1.81M | +28.2% | $506.70M | 1.2% | ▲ Add | 6 | SEC ↗ |
| 16 | D. E. Shaw & Co. ✦ | 1.68M | +234.8% | $469.11M | 0.4% | ▲ Add | 6 | SEC ↗ ×2 |
| 17 | Baillie Gifford ✦ | 1.56M | -30.9% | $436.83M | 0.3% | ▼ Trim | 6 | SEC ↗ ×4 |
| 18 | Renaissance Technologies ✦ | 1.34M | +65.1% | $375.06M | 0.5% | ▲ Add | 6 | SEC ↗ |
| 19 | Third Point ✦ | 1.10M | -23.1% | $307.22M | 3.7% | ▼ Trim | 6 | SEC ↗ |
| 20 | Altimeter Capital ✦ | 1.07M | +23.2% | $298.47M | 3.9% | ▲ Add | 2 | SEC ↗ |
| 21 | Appaloosa ✦ | 1.06M | +3.4% | $296.05M | 4.0% | ▲ Add | 6 | SEC ↗ |
| 22 | State Street Global Advisors ✦ (thụ động) | 929.20K | +2.2% | $260.13M | 0.0% | ▲ Add | 4 | SEC ↗ |
| 23 | Two Sigma Investments ✦ | 864.43K | +2005.5% | $241.43M | 0.4% | ▲ Add | 5 | SEC ↗ |
| 24 | Duquesne Family Office ✦ | 765.09K | 0.0% | $213.68M | 5.4% | Held | 5 | SEC ↗ |
| 25 | ARK Investment Management ✦ | 742.03K | +6.2% | $207.24M | 1.2% | ▲ Add | 6 | SEC ↗ |
| 26 | Geode Capital Management ✦ (thụ động) | 715.18K | +5.8% | $199.74M | 0.0% | ▲ Add | 6 | SEC ↗ |
| 27 | Millennium Management ✦ | 693.62K | -35.0% | $193.72M | 0.2% | ▼ Trim | 6 | SEC ↗ |
| 28 | Citadel Advisors ✦ | 511.59K | +270.7% | $142.88M | 0.1% | ▲ Add | 6 | SEC ↗ |
| 29 | Marshall Wace ✦ | 343.05K | -5.9% | $95.81M | 0.1% | ▼ Trim | 2 | SEC ↗ ×2 |
| 30 | Adage Capital Partners ✦ | 150.00K | +50.0% | $41.89M | 0.1% | ▲ Add | 2 | SEC ↗ |
| 31 | Soros Fund Management ✦ | 136.09K | +8.5% | $38.01M | 0.9% | ▲ Add | 2 | SEC ↗ |
| 32 | The Vanguard Group ✦ (thụ động) | 118.47K | -0.5% | $33.09M | 0.0% | ▼ Trim | 2 | SEC ↗ ×4 |
| 33 | Dodge & Cox ✦ | 107.80K | 0.0% | $30.11M | 0.0% | Held | 6 | SEC ↗ |
| 34 | AQR Capital Management ✦ | 95.09K | -12.9% | $26.28M | 0.0% | ▼ Trim | 6 | SEC ↗ ×4 |
| 35 | Fairfax Financial ✦ | 93.70K | 0.0% | $26.16M | 1.3% | Held | 6 | SEC ↗ |
| 36 | Gotham Asset Management ✦ | 4.00K | +101.3% | $1.12M | 0.0% | ▲ Add | 3 | SEC ↗ |
| 37 | GAMCO Investors ✦ | 2.91K | -6.0% | $812,734 | 0.0% | ▼ Trim | 2 | SEC ↗ |
| 38 | Harris Associates (Oakmark) ✦ | 1.19K | Mới | $330,959 | 0.0% | New | 1 | SEC ↗ |
"Tỷ trọng của họ" = tỷ lệ của vị thế trong tổng giá trị vốn cổ phần 13F được báo cáo của nhà quản lý đó: thước đo niềm tin. ✦ = nhà quản lý được tuyển chọn.
Người mua mới
| Harris Associates (Oakmark) | $330,959 | 0.0% |
Đã thoát
| Không có lần thoát vị thế được theo dõi nào trong quý này. |
Bối cảnh toàn thị trường: trên TẤT CẢ các tổ chức nộp 13F (dữ liệu có cấu trúc SEC, Q1 2026): 1 người nắm giữ, 373.02K cổ phần, $46.18M đã báo cáo. Đây là kỳ khác, cũ hơn so với các số liệu vũ trụ được theo dõi ở trên và hai bên không bao giờ được trộn lẫn.
Những chứng khoán mà các cổ đông được theo dõi của chứng khoán này thường nắm giữ nhất: số lượt sở hữu chung, không phải mối quan hệ cơ bản.
Giao dịch mua thị trường mở (P)
Officer · SVP · 52 cp @ 79.39 · $4,128
Officer · SVP and GC · 53 cp @ 79.39 · $4,208
Officer · SVP · 51 cp @ 79.39 · $4,049
Officer · VP · 7 cp @ 79.39 · $556
Officer · VP · 40 cp @ 79.39 · $3,176
Officer · SVP and Deputy Co-COO · 60 cp @ 79.39 · $4,763
Officer · VP · 39 cp @ 79.39 · $3,096
Officer · VP · 46 cp @ 79.39 · $3,652
Officer · VP · 36 cp @ 79.39 · $2,858
Officer · VP · 40 cp @ 79.39 · $3,176
Giao dịch bán thị trường mở (S)
Không có giao dịch bán thị trường mở của nội bộ trong phạm vi phủ sóng của chúng tôi.
Phần thưởng, thực hiện quyền và khấu trừ thuế không bao giờ được tính là mua hoặc bán tại đây. Phương pháp luận