TSM
Taiwan Semiconductor Manufacturing Company Limited · Technology · Semiconductors
Các yếu tố đầu vào động lượng (các nhà quản lý tương đương):
độ rộng cổ đông +8.3% ·
dòng cổ phần -6.5% ·
vị thế mới ròng +7.7%
· công thức
Phân mảnh quyền sở hữu: nhiều người nắm giữ hơn, cổ phần tổng hợp nhỏ hơn.
Tất cả số liệu sở hữu: chỉ các nhà quản lý 13F được theo dõi, vị thế cổ phiếu thường, kỳ báo cáo Q3 2024
| Quý | Người nắm giữ | Δ | Cổ phần | Giá trị được báo cáo | Mới | Thoát vị thế |
|---|---|---|---|---|---|---|
| Q2 2026 | 191 | +2 | 544.31M | $258.00B | +5 | −5 |
| Q1 2026 | 193 | +2 | 558.25M | $187.56B | +5 | −3 |
| Q4 2025 | 189 | -1 | 558.26M | $169.14B | n/a | −1 |
| Q3 2025 | 38 | +1 | 267.84M | $74.80B | +1 | n/a |
| Q2 2025 | 34 | +5 | 182.63M | $41.37B | +5 | n/a |
| Q1 2025 | 26 | -3 | 103.51M | $17.18B | +1 | −4 |
| Q4 2024 | 29 | +2 | 120.06M | $23.71B | +3 | −1 |
| Q3 2024 | 26 | +2 | 113.72M | $18.44B | +3 | −1 |
| Q2 2024 | 24 | n/a | 121.56M | $21.13B | n/a | n/a |
| # | Nhà quản lý | Cổ phần | Δ cổ phần | Giá trị | Tỷ trọng của họ | Đang nắm giữ | ||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | Capital World Investors ✦ | 35.31M | -11.8% | $6.13B | 1.0% | ▼ Trim | 2 | SEC ↗ |
| 2 | Fisher Asset Management ✦ | 28.77M | +1.3% | $5.00B | 2.0% | ▲ Add | 2 | SEC ↗ |
| 3 | Coatue Management ✦ | 9.37M | -17.8% | $1.63B | 6.0% | ▼ Trim | 2 | SEC ↗ ×8 |
| 4 | T. Rowe Price ✦ | 6.21M | -20.8% | $1.08B | 0.1% | ▼ Trim | 2 | SEC ↗ ×3 |
| 5 | Wellington Management ✦ | 4.42M | -15.9% | $767.98M | 0.1% | ▼ Trim | 2 | SEC ↗ ×9 |
| 6 | Lone Pine Capital ✦ | 4.21M | -29.8% | $731.65M | 5.5% | ▼ Trim | 2 | SEC ↗ |
| 7 | Tiger Global Management ✦ | 3.63M | +18.4% | $631.29M | 2.7% | ▲ Add | 2 | SEC ↗ |
| 8 | Baillie Gifford ✦ | 2.13M | -59.4% | $369.88M | 0.3% | ▼ Trim | 2 | SEC ↗ ×4 |
| 9 | Millennium Management ✦ | 1.98M | -17.3% | $343.01M | 0.3% | ▼ Trim | 2 | SEC ↗ |
| 10 | Citadel Advisors ✦ | 1.83M | -6.9% | $317.63M | 0.3% | ▼ Trim | 2 | SEC ↗ ×2 |
| 11 | Third Point ✦ | 1.78M | -12.1% | $309.13M | 4.2% | ▼ Trim | 2 | SEC ↗ |
| 12 | Point72 Asset Management ✦ | 1.21M | +95.3% | $209.60M | 0.7% | ▲ Add | 2 | SEC ↗ |
| 13 | Two Sigma Investments ✦ | 1.12M | Mới | $194.38M | 0.5% | New | 1 | SEC ↗ |
| 14 | Renaissance Technologies ✦ | 848.42K | +2336.0% | $147.35M | 0.2% | ▲ Add | 2 | SEC ↗ |
| 15 | Geode Capital Management ✦ (thụ động) | 642.78K | -0.3% | $111.63M | 0.0% | ▼ Trim | 2 | SEC ↗ |
| 16 | D. E. Shaw & Co. ✦ | 576.12K | +485.6% | $100.05M | 0.1% | ▲ Add | 2 | SEC ↗ ×2 |
| 17 | Altimeter Capital ✦ | 519.29K | Mới | $90.19M | 1.3% | New | 1 | SEC ↗ |
| 18 | Appaloosa ✦ | 400.00K | -13.0% | $69.47M | 1.0% | ▼ Trim | 2 | SEC ↗ |
| 19 | Adage Capital Partners ✦ | 325.05K | +59.8% | $56.45M | 0.1% | ▲ Add | 2 | SEC ↗ |
| 20 | Arrowstreet Capital ✦ | 7.78M | +52.2% | $42.54M | 0.0% | ▲ Add | 2 | SEC ↗ |
| 21 | ARK Investment Management ✦ | 222.25K | -13.3% | $38.60M | 0.4% | ▼ Trim | 2 | SEC ↗ |
| 22 | Fairfax Financial ✦ | 141.70K | 0.0% | $24.61M | 2.2% | Held | 2 | SEC ↗ |
| 23 | AQR Capital Management ✦ | 138.68K | +27.1% | $24.08M | 0.0% | ▲ Add | 2 | SEC ↗ ×2 |
| 24 | Dodge & Cox ✦ | 107.50K | +24.3% | $18.67M | 0.0% | ▲ Add | 2 | SEC ↗ |
| 25 | Duquesne Family Office ✦ | 57.35K | Mới | $9.96M | 0.3% | New | 1 | SEC ↗ |
| 26 | GAMCO Investors ✦ | 2.87K | -12.6% | $498,433 | 0.0% | ▼ Trim | 2 | SEC ↗ |
"Tỷ trọng của họ" = tỷ lệ của vị thế trong tổng giá trị vốn cổ phần 13F được báo cáo của nhà quản lý đó: thước đo niềm tin. ✦ = nhà quản lý được tuyển chọn.
Người mua mới
| Two Sigma Investments | $194.38M | 0.5% |
| Altimeter Capital | $90.19M | 1.3% |
| Duquesne Family Office | $9.96M | 0.3% |
Đã thoát
| Soros Fund Management | $25.52M | đã 0.8% |
Bối cảnh toàn thị trường: trên TẤT CẢ các tổ chức nộp 13F (dữ liệu có cấu trúc SEC, Q1 2026): 1 người nắm giữ, 373.02K cổ phần, $46.18M đã báo cáo. Đây là kỳ khác, cũ hơn so với các số liệu vũ trụ được theo dõi ở trên và hai bên không bao giờ được trộn lẫn.
Những chứng khoán mà các cổ đông được theo dõi của chứng khoán này thường nắm giữ nhất: số lượt sở hữu chung, không phải mối quan hệ cơ bản.
Giao dịch mua thị trường mở (P)
Officer · SVP · 52 cp @ 79.39 · $4,128
Officer · SVP and GC · 53 cp @ 79.39 · $4,208
Officer · SVP · 51 cp @ 79.39 · $4,049
Officer · VP · 7 cp @ 79.39 · $556
Officer · VP · 40 cp @ 79.39 · $3,176
Officer · SVP and Deputy Co-COO · 60 cp @ 79.39 · $4,763
Officer · VP · 39 cp @ 79.39 · $3,096
Officer · VP · 46 cp @ 79.39 · $3,652
Officer · VP · 36 cp @ 79.39 · $2,858
Officer · VP · 40 cp @ 79.39 · $3,176
Giao dịch bán thị trường mở (S)
Không có giao dịch bán thị trường mở của nội bộ trong phạm vi phủ sóng của chúng tôi.
Phần thưởng, thực hiện quyền và khấu trừ thuế không bao giờ được tính là mua hoặc bán tại đây. Phương pháp luận