AMZN
Amazon.com, Inc. · Consumer Cyclical · Specialty Retail
Các yếu tố đầu vào động lượng (các nhà quản lý tương đương):
độ rộng cổ đông +8.8% ·
dòng cổ phần +3.1% ·
vị thế mới ròng +8.1%
· công thức
Tích lũy rộng: số cổ phần tăng trên nhiều bên nắm giữ hơn
Tất cả số liệu sở hữu: chỉ các nhà quản lý 13F được theo dõi, vị thế cổ phiếu thường, kỳ báo cáo Q4 2024
| Quý | Người nắm giữ | Δ | Cổ phần | Giá trị được báo cáo | Mới | Thoát vị thế |
|---|---|---|---|---|---|---|
| Q3 2026 | 4 | 0 | 36.89M | $9.13B | n/a | n/a |
| Q2 2026 | 211 | +3 | 5.89B | $1.40T | +4 | n/a |
| Q1 2026 | 211 | -2 | 5.71B | $1.19T | +4 | −7 |
| Q4 2025 | 212 | +3 | 5.99B | $1.38T | +4 | n/a |
| Q3 2025 | 42 | 0 | 3.56B | $781.21B | +1 | −2 |
| Q2 2025 | 40 | -1 | 3.12B | $683.25B | +1 | −2 |
| Q1 2025 | 38 | +1 | 1.20B | $228.36B | +1 | n/a |
| Q4 2024 | 37 | +3 | 1.21B | $265.18B | +3 | n/a |
| Q3 2024 | 33 | -2 | 808.50M | $150.51B | n/a | −2 |
| Q2 2024 | 35 | n/a | 833.26M | $160.92B | n/a | n/a |
| # | Nhà quản lý | Cổ phần | Δ cổ phần | Giá trị | Tỷ trọng của họ | Đang nắm giữ | ||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | State Street Global Advisors ✦ (thụ động) | 364.86M | n/a | $80.05B | 3.2% | n/c | 1 | SEC ↗ |
| 2 | Geode Capital Management ✦ (thụ động) | 204.93M | +2.5% | $44.84B | 3.5% | ▲ Add | 3 | SEC ↗ ×2 |
| 3 | T. Rowe Price ✦ | 182.81M | +2.3% | $40.11B | 4.6% | ▲ Add | 3 | SEC ↗ ×2 |
| 4 | Norges Bank ✦ (thụ động) | 124.28M | +4.9% | $27.27B | 3.6% | ▲ Add | 3 | SEC ↗ |
| 5 | Wellington Management ✦ | 66.39M | -5.7% | $14.56B | 2.7% | ▼ Trim | 3 | SEC ↗ ×9 |
| 6 | Capital World Investors ✦ | 65.71M | +36.8% | $14.42B | 2.2% | ▲ Add | 3 | SEC ↗ |
| 7 | Fisher Asset Management ✦ | 45.16M | +1.1% | $9.91B | 3.9% | ▲ Add | 3 | SEC ↗ |
| 8 | Baillie Gifford ✦ | 36.05M | -6.3% | $7.91B | 6.1% | ▼ Trim | 3 | SEC ↗ ×4 |
| 9 | Dodge & Cox ✦ | 17.17M | -0.6% | $3.77B | 2.2% | ▼ Trim | 3 | SEC ↗ |
| 10 | Marshall Wace ✦ | 11.31M | -11.1% | $2.48B | 3.1% | ▼ Trim | 3 | SEC ↗ ×4 |
| 11 | Coatue Management ✦ | 10.67M | -5.3% | $2.34B | 7.9% | ▼ Trim | 3 | SEC ↗ ×7 |
| 12 | Berkshire Hathaway ✦ | 10.00M | 0.0% | $2.19B | 0.8% | Held | 3 | SEC ↗ ×2 |
| 13 | Adage Capital Partners ✦ | 8.91M | -3.3% | $1.96B | 3.4% | ▼ Trim | 3 | SEC ↗ |
| 14 | Tiger Global Management ✦ | 6.42M | 0.0% | $1.41B | 5.3% | Held | 3 | SEC ↗ |
| 15 | PRIMECAP Management ✦ | 5.49M | +24.7% | $1.21B | 0.9% | ▲ Add | 3 | SEC ↗ |
| 16 | AQR Capital Management ✦ | 5.38M | +8.2% | $1.18B | 1.5% | ▲ Add | 3 | SEC ↗ ×6 |
| 17 | D. E. Shaw & Co. ✦ | 4.44M | -1.7% | $974.75M | 1.1% | ▼ Trim | 3 | SEC ↗ ×3 |
| 18 | Millennium Management ✦ | 4.33M | +262.6% | $949.44M | 0.8% | ▲ Add | 3 | SEC ↗ |
| 19 | Point72 Asset Management ✦ | 4.18M | Mới | $917.68M | 2.6% | New | 1 | SEC ↗ |
| 20 | Lone Pine Capital ✦ | 3.79M | -30.9% | $831.28M | 6.2% | ▼ Trim | 3 | SEC ↗ |
| 21 | Citadel Advisors ✦ | 3.67M | +683.6% | $804.41M | 0.8% | ▲ Add | 3 | SEC ↗ ×2 |
| 22 | Arrowstreet Capital ✦ | 3.46M | +173.6% | $759.43M | 0.6% | ▲ Add | 3 | SEC ↗ |
| 23 | Third Point ✦ | 3.45M | -6.8% | $756.90M | 10.2% | ▼ Trim | 3 | SEC ↗ |
| 24 | Harris Associates (Oakmark) ✦ | 3.23M | -12.4% | $708.42M | 1.2% | ▼ Trim | 3 | SEC ↗ |
| 25 | Viking Global Investors ✦ | 2.61M | -35.5% | $573.50M | 1.9% | ▼ Trim | 3 | SEC ↗ |
| 26 | Appaloosa ✦ | 2.60M | -18.8% | $570.41M | 8.8% | ▼ Trim | 3 | SEC ↗ |
| 27 | Markel Group ✦ | 2.03M | 0.0% | $445.53M | 3.9% | Held | 3 | SEC ↗ ×2 |
| 28 | Two Sigma Investments ✦ | 1.20M | +7557.6% | $263.76M | 0.6% | ▲ Add | 3 | SEC ↗ |
| 29 | Bridgewater Associates ✦ | 919.79K | -34.8% | $201.79M | 0.9% | ▼ Trim | 3 | SEC ↗ |
| 30 | ARK Investment Management ✦ | 895.09K | +156.6% | $196.37M | 1.6% | ▲ Add | 3 | SEC ↗ |
| 31 | Altimeter Capital ✦ | 871.23K | -3.4% | $191.14M | 3.4% | ▼ Trim | 3 | SEC ↗ |
| 32 | ValueAct Capital ✦ | 536.90K | Mới | $117.79M | 2.7% | New | 1 | SEC ↗ |
| 33 | Gotham Asset Management ✦ | 349.69K | -4.5% | $76.72M | 0.7% | ▼ Trim | 3 | SEC ↗ |
| 34 | Glenview Capital ✦ | 333.32K | -29.9% | $73.13M | 1.8% | ▼ Trim | 3 | SEC ↗ |
| 35 | Soros Fund Management ✦ | 332.20K | +18.6% | $72.88M | 1.8% | ▲ Add | 3 | SEC ↗ |
| 36 | Duquesne Family Office ✦ | 328.40K | Mới | $72.05M | 2.0% | New | 1 | SEC ↗ |
| 37 | GAMCO Investors ✦ | 135.93K | -6.5% | $29.82M | 0.3% | ▼ Trim | 3 | SEC ↗ |
"Tỷ trọng của họ" = tỷ lệ của vị thế trong tổng giá trị vốn cổ phần 13F được báo cáo của nhà quản lý đó: thước đo niềm tin. ✦ = nhà quản lý được tuyển chọn.
Người mua mới
| Point72 Asset Management | $917.68M | 2.6% |
| ValueAct Capital | $117.79M | 2.7% |
| Duquesne Family Office | $72.05M | 2.0% |
Đã thoát
| Không có lần thoát vị thế được theo dõi nào trong quý này. |
Bối cảnh toàn thị trường: trên TẤT CẢ các tổ chức nộp 13F (dữ liệu có cấu trúc SEC, Q1 2026): 5,923 người nắm giữ, 6.72B cổ phần, $1.34T đã báo cáo. Đây là kỳ khác, cũ hơn so với các số liệu vũ trụ được theo dõi ở trên và hai bên không bao giờ được trộn lẫn.
Những chứng khoán mà các cổ đông được theo dõi của chứng khoán này thường nắm giữ nhất: số lượt sở hữu chung, không phải mối quan hệ cơ bản.
Giao dịch mua thị trường mở (P)
Không có giao dịch mua thị trường mở của nội bộ trong phạm vi phủ sóng của chúng tôi.
Giao dịch bán thị trường mở (S)
Officer · 1.00K cp · $251,500
Officer · 1.00K cp · $254,770
Officer · 9.26K cp · $2.40M
Officer, Director · 1.81K cp · $471,571
Officer · 675 cp · $173,992
Officer · 780 cp · $201,693
Officer · 888 cp · $231,169
Officer · 1.14K cp · $293,265
Officer · 1.78K cp · $460,889
Officer · 2.13K cp · $553,798
Phần thưởng, thực hiện quyền và khấu trừ thuế không bao giờ được tính là mua hoặc bán tại đây. Phương pháp luận